ఉల్లి రైతును ఆదుకోక‌పోతే భారీ ప్ర‌తిఘ‌ట‌న త‌ప్ప‌దు- వైసిపి

0
128
views
ysrcp

కెపి ఉల్లిరైతును ఆదుకోక‌పోతే వారి నుంచి గ‌ట్టి ప్ర‌తిఘ‌ట‌న ఎదుర్కోక త‌ప్ప‌ద‌ని హెచ్చ‌రించారు వైసిపి నాయ‌కులు. క‌డ‌ప వైసిపి కార్యాయ‌లంలో జిల్లా అధ్య‌క్ష‌డు కె.సురేష్‌బాబు, మైదుకూరు ఎమ్మెల్యే ర‌ఘురామిరెడ్డి, రైతు నాయ‌కులు సంబటూరు వీరారెడ్డి, ఇత‌ర నాయ‌కులు విలేక‌రుల స‌మావేశం నిర్వ‌హించారు. ప్ర‌భుత్వం ఉల్లి కొనుగోలుకు సంబంధించి జారీ చేసిన జీవో 69 విరుద్దంగా కొనుగోళ్లు ఆపివేయడంతో రైతులు ఆందోళ చెందుతున్నార‌ని వారు చెప్పారు. 24 వేల ట‌న్నుల కెపి ఉల్లిని కొనుగోలు చేస్తామ‌ని చెప్పి, జీవో జారీ చేసిన ప్ర‌భుత్వం కేవలం 1300 ట‌న్నుల మాత్ర‌మే కొనుగోలు చేసి ఆపై మైదుకూరులోని మ‌ర్క్‌ఫెడ్ కొనుగోలు కేంద్రాన్ని మూసివేయ‌డం రైతుల‌కు ఆగ్ర‌హాన్ని తెప్పిస్తోంద‌ని మైదుకూరు ఎమ్మెల్యే ర‌ఘురామిరెడ్డి చెప్పారు. కెసి ఉల్లి పండించిన రైతుల వ‌ద్ద ఉన్న మొత్తం ఉల్లిని గ్రేడింగ్‌ల ప్ర‌కారం కొనుగోలు చేసి, ప‌దిరోజుల్లో డ‌బ్బును కూడా ఆన్ లైన్‌లో రైతుల ఖాతాకు జ‌మ‌చేయాల‌ని వారు డిమాండ్ చేశారు. లేని పక్షంలో మైద‌కూరులోకెపి ఉల్లి రైతుల‌తో భారీ ఆందోళ‌న చేప‌డ‌తామ‌ని వారు హెచ్చరించారు.